สรุปผลการแข่งขันกีฬาสแต็คชิงแชมป์เอเชีย ประจำปี 2561 (WSSA 2018 ASIAN OPEN SPORT STACKING CHAMPIONSHIPS ในวันที่ 30 พย. - 2 ธ.ค. 2561


สรุปผลการแข่งขันกีฬาสแต็คชิงแชมป์เอเชีย ประจำปี 2561

(WSSA 2018 ASIAN  OPEN  SPORT   STACKING   CHAMPIONSHIPS

เมื่อวันที่ 30 พฤศจิกายน – 2  ธันวาคม 2561 ที่ผ่านมา

ณ  กรุงกัวลาลัมเปอร์  ประเทศมาเลเซีย

 

รุ่น 7 ปี  ชาย

เหรียญทองแดง  ประเภท Individual  3-3-3                           ด.ช.รพีคยศ     ไวกัณสุรส        ป.2/5

เหรียญทองแดง  ประเภท Individual  3-6-3                           ด.ช.รพีคยศ     ไวกัณสุรส        ป.2/5

 

รุ่น 8 ปี  ชาย

เหรียญทอง      ประเภททีม Individual  Cycle                        ด.ช.ชัธนันท์    ศรีสวัสดิ์          ป.3/1

เหรียญทองแดงประเภททีม Individual  3-3-3                        ด.ช.ชัธนันท์    ศรีสวัสดิ์          ป.3/1

เหรียญทองแดงประเภททีม Individual  3-6-3                        ด.ช.ชัธนันท์    ศรีสวัสดิ์          ป.3/1

           

รุ่น 8 ปี  หญิง

เหรียญทอง      ประเภททีม Individual  3-3-3                        ด.ญ.พีรญาพัณ            คำศรีสุข          ป.3/5

เหรียญทอง      ประเภททีม Individual  3-6-3                        ด.ญ.พีรญาพัณ            คำศรีสุข          ป.3/5

เหรียญทอง      ประเภททีม Individual  Cycle                        ด.ญ.พีรญาพัณ            คำศรีสุข          ป.3/5

 

รุ่น 9 ปี  หญิง

เหรียญทองแดงประเภททีม Individual  3-3-3                        ด.ญ. ภัทรปภา             เสามั้น              ป.4/6

เหรียญทองแดงประเภททีม Individual  3-6-3                        ด.ญ. ภัทรปภา             เสามั้น              ป.4/6

เหรียญทองแดงประเภททีม Individual  Cycle                       ด.ญ. ภัทรปภา             เสามั้น              ป.4/6

 

รุ่น 10 ปี  หญิง

เหรียญเงินประเภททีม Individual  3-6-3                               ด.ญ. กัญญ์ณัฐ             ช้างแย้ม           ป.4/6

เหรียญทองแดงประเภททีม Individual  3-3-3                        ด.ญ. กัญญ์ณัฐ             ช้างแย้ม           ป.4/6

เหรียญทองแดงประเภททีม Individual  Cycle                       ด.ญ. กัญญ์ณัฐ             ช้างแย้ม           ป.4/6

 

           

รุ่น 11 ปี  ชาย

เหรียญเงิน       ประเภททีม Individual  3-6-3                        ด.ช.ณัฐกร                   สีเขียว              ป.5/3

เหรียญทองแดงประเภททีม Individual  Cycle                       ด.ช.ณัฐกร                   สีเขียว              ป.5/3

 

รุ่น 11 ปี  หญิง

เหรียญทองแดงประเภททีม Individual  Cycle                       ด.ญ. ยุศินานันท์          คำศรีสุข          ป.5/6

 

รุ่น 8 ปี 

เหรียญเงินประเภท Double  Cycle                                         ด.ช.รพีคยศ                 ไวกัณสุรส        ป.2/5

ด.ช.ชัธนันท์                ศรีสวัสดิ์          ป.3/1

 

รุ่น 12  ปี

เหรียญทองประเภท Double  Cycle                   ด.ช.ณัฐกร                   สีเขียว              ป.5/3

ด.ญ. ยุศินานันท์          คำศรีสุข          ป.5/6                                                                                      

           

รุ่น 8 ปี

เหรียญทอง        ประเภททีม Timed 3 - 6 - 3 Relay                ด.ญ.พีรญาพัณ            คำศรีสุข          ป.3/5

                                                                                    ด.ช.ชัธนันท์                ศรีสวัสดิ์          ป.3/1

ด.ช.รพีคยศ                 ไวกัณสุรส        ป.2/5

เหรียญเงิน       ประเภททีม Timed H-T-H  Cycle  Relay      ด.ญ.พีรญาพัณ            คำศรีสุข          ป.2/5

                                                                                    ด.ช.ชัธนันท์                ศรีสวัสดิ์          ป.3/1

ด.ช.รพีคยศ                 ไวกัณสุรส        ป.2/5

รุ่น 10 ปี

เหรียญทองแดง ประเภททีม Timed 3 - 6 - 3 Relay                ด.ญ.ภิชญาภา              พิธิยานุวัฒน์    ป.3/5

ด.ญ. ภัทรปภา             เสามั้น              ป.4/6

                                                                                                ด.ญ. กัญญ์ณัฐ             ช้างแย้ม           ป.4/6

 

 

 

รุ่น 14 ปี

เหรียญทองแดง ประเภททีม Timed 3 - 6 - 3 Relay                ด.ญ.รุจณิชา                 สีทำมา             ม.1/3

 

 

**  สรุปผลเหรียญรางวัลได้ 6  เหรียญทอง , 4  เหรียญเงิน  และ 13  เหรียญทองแดง  

**  ด.ช.ณัฐกร  สีเขียว  ติดลำดับ OVER All 1 ใน 10 ของนักกีฬาชายทั้งสนาม  จำนวน 230 คน  

 

 

ครูผู้ดูแลคือ 1.  ม.อนันต์           จิตต์อารีย์เทพ

          2. มิสอมรรักษ์                เจริญศรี               

 


บุคลากรที่เกี่ยวข้อง
นักเรียนที่เกี่ยวข้อง
ปฏิทินกิจกรรม

จำนวนผู้อ่าน 481 ครั้ง

Keep